TÌM KIẾM CÂU HỎI

Nội dung
Danh mục
Đơn vị trả lời

Gói hỗ trợ những người bị ả hưởng bởi dịch COVID_ 19

Tôi là người đang hưởng trợ cấp xã hội hàng tháng theo chế độ tai nạn lao động từ năm 2013 đến nay. Tôi có nghe thông tin trên thời sự là những người đang hưởng trợ cấp xã hội hàng tháng nằm trong diện đc nhà nước hỗ trợ mỗi tháng 500 000 . Vậy tôi muốn hỏi trường hợp của tôi có đc hưởng không. Mong phòng lao động thương binh và xã hội giải đáp giúp tôi. Tôi xin chân thành cảm ơn

Gửi bởi Đinh Đức Thắng Ngày 11/05/2020

Xã Hợp Thịnh

Chúng cháu muốn xin thông tin về xã Hợp Thịnh , về lịch sử hình thành , điều kiện tự nhiên , xã hội cũng như bộ máy chính quyền ở xã Hợp Thịnh . Mong muốn cô chú giúp chúng cháu để chúng cháu làm tiểu luận ạ . Cháu xin cảm ơn ạ .

Gửi bởi Lâm Thuỳ Linh Ngày 27/06/2020

Phản ánh về việc các khoản phí thu quá cao tại trường mầm non trên địa bàn xã Hoàng Lâu, huyện Tam Dương

Chi tiết phản ánh:

Tôi là người dân xã Hoàng Lâu, huyện Tam Dương, hiện nay tôi thấy nhiều khoản thu cao quá, mới đầu năm các cháu đóng gần 5 triệu, học sinh mầm non ăn suất ăn hơn 25 nghìn/bữa, thậm chí cao hơn ăn ở tiểu học. Xây dựng cơ sở vật chất có cái điều hoà không lắp được cũng bắt học sinh đóng tiền, đóng tiền năm nào cũng có tiền sửa chữa, thậm chí năm nay đóng tiền mua điều hoà, sang năm lại đóng tiền mua điều hoà. Xin hỏi nhà nước quản lý các khoản thu này như thế nào, hay để các trường tự đề ra các khoản thu?

Nguyễn Thị Yến

Gửi bởi Nguyễn Thị Yến Ngày 14/10/2020