TÌM KIẾM CÂU HỎI

Nội dung
Danh mục
Đơn vị trả lời

Tất cả các mục » Lĩnh vực Giáo dục - Đào tạo

Phản ánh về việc các khoản phí thu quá cao tại trường mầm non trên địa bàn xã Hoàng Lâu, huyện Tam Dương

Chi tiết phản ánh:

Tôi là người dân xã Hoàng Lâu, huyện Tam Dương, hiện nay tôi thấy nhiều khoản thu cao quá, mới đầu năm các cháu đóng gần 5 triệu, học sinh mầm non ăn suất ăn hơn 25 nghìn/bữa, thậm chí cao hơn ăn ở tiểu học. Xây dựng cơ sở vật chất có cái điều hoà không lắp được cũng bắt học sinh đóng tiền, đóng tiền năm nào cũng có tiền sửa chữa, thậm chí năm nay đóng tiền mua điều hoà, sang năm lại đóng tiền mua điều hoà. Xin hỏi nhà nước quản lý các khoản thu này như thế nào, hay để các trường tự đề ra các khoản thu?

Nguyễn Thị Yến

Gửi bởi Nguyễn Thị Yến Ngày 14/10/2020