TÌM KIẾM CÂU HỎI

Nội dung
Danh mục
Đơn vị trả lời

Tất cả các mục » Tài nguyên môi trường

Thẩm quyền cấp sổ đỏ trong trường hợp giao dịch mua bán, cho,tặng đất

 Tôi có tìm hiểu được biết thẩm quyền cấp sổ đỏ trong trường hợp giao dịch mua bán, cho, tặng là do Sở Tài nguyên và Môi trường cấp, nhưng tôi thấy các sổ đỏ hiện nay đều do Văn phòng đăng ký đất đai ký. Xin hỏi tỉnh Vĩnh Phúc có văn bản nào giao cho Văn phòng đất đai ký không, có thể đính kèm lên văn bản đó hay không?

Gửi bởi Nguyễn Văn Hải Ngày 27/11/2020

Mua đất, sang tên

Mình có mua 1 miếng đất tại xã hướng đạo, huyện tam dương hồi tháng 2. Hiện tại sổ đỏ có đất trồng cây và đất ở từ năm 2014, đến nãy vẫn chưa thể tách sổ và sang tên được. Vì chủ nhà có nói: trích lục trên sổ đỏ và hồ sơ trên địa chính không trùng khớp, nên không thể đổi sổ và sang tên được . Vậy trường hợp như vậy, phải làm như nào ?

Gửi bởi Vũ hoàng hiệp Ngày 04/09/2020

Trả lời về thủ tục hợp các thửa đất và tách lối đi chung

Hiện nay gia đình tôi muốn hợp các thửa đất lại để chia tách lại cho hợp lý có được không? phần diện tích cắt lối đi chung hợp lại để cắt lại lối đi chung khác được không?

Gửi bởi Nguyễn Mạnh Ngày 09/10/2019